Chiều ngày 08/10/2013, tại Sân vận động Trường Cao đẳng Sư phạm Nam Định đã diễn ra Lễ khai mạc Giải bóng đá nữ học sinh – sinh viên năm học 2013-2014. Đây là hoạt động truyền thống được tổ chức thường niên của Hội Sinh viên nhà trường.
Tới tham dự Lễ khai mạc, có thầy Trần Duy Hưng – Phó Bí thư Đảng ủy – Phó Hiệu trưởng; các thầy cô đại diện cho các Khoa Tổ chuyên môn, các Phòng ban chức năng, các tổ chức đoàn thể trong trường; các giáo sinh thực tập cùng toàn thể các Huấn luyện viên và Vận động viên của 6 đội bóng tham gia giải đấu.
Thay mặt Ban tổ chức, đồng chí Nguyễn Trung Kiên – Phó Bí thư Đoàn trường, Chủ tịch Hội Sinh viên đã phát biểu khai mạc giải. Giải bóng đá nữ vừa mang tính chất phong trào vừa khảng định ý thức rèn luyện sức khỏe theo gương Bác Hồ vĩ đại trong học sinh, sinh viên toàn trường; đồng thời, đây cũng là một trong các hoạt động thiết thực chào mừng Đại hội đại biểu Hội Sinh viên trường Cao đẳng Sư phạm Nam Định lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2013-2015.
Sau lễ khai mạc, trận thi đấu đầu tiên của giải giữa đội Tự nhiên 2 và đội Tiểu học – Mầm non 2 đã diễn ra vô cùng sôi nổi và gay cấn. Hai đội đã thi đấu rất cân tài cân sức với kết quả cuối cùng là 1-1. Giải sẽ diễn ra đến hết ngày 17/10/2013
- Thông báo điều chỉnh thi học kỳ phụ K37, K38 Cao đẳng hệ chính quy (24/07/2017)
- Thông báo tuyển sinh cao đẳng vừa làm vừa học năm 2014(27/06/2014)
- Thông báo thi học kỳ V – K32, kỳ III – K33 và kỳ I lớp TCSPMN 34A(19/11/2012)
- Thông báo thi các module 1, 2, 3, 4, 5 lớp bồi dưỡng CBQL trường phổ thông K71(04/05/2017)
- Bế mạc đợt khảo sát chính thức đánh giá ngoài chất lượng giáo dục trường CĐSP Nam Định(10/05/2018)